Xóm Nhà Lá 12/6

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Xóm Nhà Lá 12/6

4 posters

Truyện ma có thật

lucky
    lucky

Truyện ma có thật Empty Truyện ma có thật

Post  lucky Fri Oct 09, 2009 1:14 pm

CÂU TRUYỆN THỨ 1

Mình lớp 6 học trường LQĐ. Lớp mình có cậu bạn tên Minh, cậu này người tỉnh lên tp học, Minh ở nhà ông cậu. Mình với cậu ấy kết thân với nhau, hồi đó mình mê thể thao nhưng không biết bơi. Cậu ấy dân Tiền Giang bơi sông hồ quen nên hứa dạy mình bơi. Cậu ấy dạy rất thành công, cứ đạp mình xuống xong chờ mình gần chết thì xuống kéo lên
    Cứ thế qua gần 1 năm 2 đứa thành bạn thân. Chơi chung với nhau. Đi ăn với nhau, nói chung như anh em sinh đôi.
    Hè đến Minh về quê thăm nhà, và mình mãi mãi không được gặp Minh nữa. Minh chết ở Tiền Giang. Mình cùng 2 đứa bạn xin được xuống dưới đó thắp Minh nén nhang. Khi xuống dưới mình thấy có nhiều điều khá kỳ lạ. Minh chết đúôi.... Không tin vào tai mình, Minh bơi lội cực giỏi mà lại chết đuối. Nhà Minh cũng khá giả nhưng nó có 1 cái vẻ lạnh đến ghê người
    Sau đám tang, mình về nhà. 1 ngày vừa đi vừa về mình mệt lắm nên lăn ra giường... Mình chợt nhìn thấy. Mình khủng hoảng, là Minh ngồi trước đầu giường của mình, khuôn mặt trắng xanh. Minh im lặng không nói 1 lời. Mình khóc lóc kêu vang, ba mẹ mình qua thì không thấy ai hết. Nhưng khi mọi người đi mình lại thấy Minh.
    Minh không nói 1 lời chỉ nhìn mình, lâu lâu mình thấy Minh như muốn khóc nhưng với tâm trí 1 đứa trẻ mình không thể nào nói chuyện. Có lúc mình như nghe Minh kêu lên "tao.." Mình sợ hãi cực độ và như bị thần kinh trong gần 1 tháng
    Minh càng ngày càng mờ đi, gần 1 tháng hay hơn Minh dần biến mất. Ba mẹ mình ko tin cuối cùng cũng phãi tin vì ngay chỗ Minh đứng có 1 vệt nước. Nhà mình giờ vẫn còn vệt nước đó.
    Sau nhiều năm mình nghĩ Minh chết oan nhưng dù bây giờ có làm gì cũng khó có thể giúp Minh được. Qúa lâu rồi
    CHUYỆN TRÊN LÀ CÓ THẬT. MÌNH GẶP MA 3 LẦN. TỪ TỪ MÌNH SẼ POST TIẾP

CÂU TRUYỆN THỨ 2

PHẦN TIẾP THEO CỦA CÂU TRUYỆN NÀY NÈ. NĂM ĐÓ TÔI TRÒN 20 XUỐNG CHỢ GẠO TIỀN GIANG QUAY CHƯƠNG TRÌNH. NHÀ MINH GẦN GẦN ĐÓ. HỎI HOÀI KHÔNG RA NHÀ VÌ CÒN BÉ QÚA. ĐANG LÚC ĐOÀN NGHỈ NGƠI TÔI THÌ CỨ ĐI THƠ THẨN. KHÔNG BIẾT SAO TÔI THẤY CÓ MỘT CẬU BÉ TRẠC TUỔI MÌNH ĐANG CHẠY GIỠN, LÚC ĐÓ LÀ 9H30 (MẤY ÔNG TRONG ĐOÀN ĐANG ĐI TÁN GÁI MỚI ĐAU) TÔI THẤY CẬU BÉ ĐI 1 MÌNH MÀ KHÚC ĐƯỜNG VẮNG. TÔI KÊU CẬU BÉ MÀ CẬU KHÔNG TRẢ LỜI.... ĐI THEO CẬU BÉ 1 LÁT THẤY ĐƯỜNG CÀNG LÚC CÀNG TỐI
    PHẦN THÌ SỢ CƯỚP PHẦN THÌ LO LẮNG NÊN TÔI QUAY LẠI. ĐI 1 LÚC THẤY CON ĐƯỜNG NÀY QUEN QUEN. NHƯNG CÓ GÌ ĐÓ LẠ LẮM. BỖNG NHIÊN THẤY MẤY CĂN NHÀ. (CON PHỐ TÔI Ở HOÀN TOÀN MẤT TÍCH. TÍNH VÀO ĐÓ HỎI ĐƯỜN THÌ TÔI PHÁT HIỆN RA ĐÓ LÀ NHÀ MINH. ĐANG NGỠ NGÀNG VÌ NHÀ KHÓA CỬA (LỤC TUNG TRÍ NHỚ MỚI NHỚ MANG MÁNG MẸ MINH TÊN HANH). QUAY XANG THÌ THẤY 1 BÀ CÔ ĐANG ĐỨNG NGÓ NGÓ TÔI KỲ KỲ. QUAY XANG HỎI BIẾT CÔ HẠNH KHÔNG THÌ BÀ CÔ ĐÓ MẶT LẠ LẠ RỒI CHO TÔI BIẾT 1 THÔNG TIN NGHE RỢN TÓC GÁY
    NHÀ ĐÓ CẢ NHÀ BỊ CƯỚP GIẾT RỒI. GHÊ NHẤT LÀ SAU ĐÓ 1 THÁNG NGƯỜI TA TÌM THẤY SÁC 2 THẰNG CƯỚP CHẾT CHÌM (2 THẰNG NÀY CŨNG LÀ DÂN BƠI CÓ TIẾNG). TÔI KO BIẾT NÓ LIÊN QUAN THẾ NÀO ĐẾN MINH NHƯNG SAO TRÙNG HỢP VẬY ???
    TÔI HỎI ĐỪƠNG RA THÌ BÀ CÔ ĐÓ CHỈ ĐƯỜNG ĐẾN KHU PHỐ TÔI Ở CÁCH ĐÓ GẦN 10KM
    SỐC --> ĐI BỘ 10KM MÀ KO BIẾT MỆT LÀ GÌ ? TÔI KÊU 1 ANH XE ÔM CHỞ RA. HIX
    ANH XE ÔM CÓ NÓI THÊM VỚI TÔI LÀ NHÀ ĐÓ GIỜ KO AI MINH GIỜ KO AI DÁM Ở VÌ CHẾT MẤY MẠNG.. NGHE MUỐN KHÓC GHÊ.
    ĐÂY LÀ CÂU TRUYỆN THỨ 2
    PS: RA ĐẾN ĐOÀN MỚI BIẾT LÀ ĐÃ 2H SÁNG NGƯỜI TA NHÁO NHÁC ĐI TÌM. ANH XE ÔM CHẠY ĐÂU MẤT TIÊU QUÊN HỎI ẢNH KHU ĐÓ LÀ KHU NÀO ?
    MÀ SÁNG HÔM SAU LÚC VỀ ĐOÀN KỲ LẮM, MẤT ĐỒ RỒI GẶP SỰ CỐ LẶT VẶT GIỐNG NHƯ CÓ AI ĐÓ CẢN KHÔNG CHO VỀ. LÊN XE ĐI DC 1 TIẾNG THÌ MÌNH NGỦ. LÚC TÔI ĐANG NGỒI TRÊN XE CỨ CÓ CẢM GIÁC CÓ AI ĐÓ NGỒI BÊN CẠNH DÙ BĂNG GHẾ TÔI NGỒI SAU LƯNG 1 MÌNH
    VÀ CÂU TRUYỆN NÀY CŨNG CÓ THẬT

CÂU TRUYỆN THỨ 3
    NĂM ĐÓ TRÒN 21 SAU KHI ĐI TIỀN GIANG VỀ KHOẢNG 4 THÁNG. CON NHỎ BẠN THÂN LÀ ĐẠO DIỄN (MÌNH CŨNG RỨA) ĐƯỢC HỘI ĐIỆN ẢNH TÀI TRỢ TIỀN CHO KỊCH BẢN "ĐÔI DÉP CHUỐI" CỦA NÓ. NÓ QUYẾT ĐỊNH RA 1 NƠI KHỈ HO CÒ GÁY LÀ PHAN RÍ QUAY. CHUYẾN ĐI THẬT VUI NHƯNG CŨNG THẬT KHỦNG KHIẾP (VỚI MÌNH)
    CHUYẾN ĐI ĐÓ THẬT KHỔ SỞ VÌ ĐI XA. CHỖ QUAY HEO HÚT LẮM MÀ PHẢI QUA PHÀ. CẢ ĐOÀN XIN ĐƯỢC Ở NHÀ CỦA CHÚ TƯ THẮNG (1 CĂN NHÀ KHÁ RỘNG). CHÚ LÀ BẠN CÙA THẦY NGUYÊN NHÓM TÔI. CHÚNG TÔI ĐƯỢC CHÚ TỐT BỤNG CHO Ở NGUYÊN TẦNG TRÊN (CHUYỆN Ở NHÀ CHÚ SẼ NÓI SAU)
    CHỖ QUAY CÁCH NHÀ CHÚ TƯ THẮNG 10KM CHÚNG TÔI THƯỜNG ĐI XE ÔM, XE LAM, HAY ... NÓC XE BUÝT (CẢM GÍAC RẤT YOMOS)
    CHỖ ĐẦU TIÊN LÀ NHÀ CHÚ SÁU MIÊN (CHÚ NGHE ĐỒN LÀ NGƯỜI MIÊN LÀM NGHỀ PHÙ THUỶ) NHÀ CHÚ 1 CĂN HEO HÚT GIỮA 1 ĐỒI CÁT MÊNH MÔNG VÀ BIỂN. NHỮNG NGÀY ĐẦU ĐI QUAY CŨNG ÊM ĐỀM VÀ VUI TUY RẰNG CÓ HƠI CỰC
    CHỖ QUAY THỨ 2 ... CÁCH NHÀ CHÚ 6 MIÊN 12KM NỮA. KHU NÀY HOÀN TOÀN KO CÓ NGƯỜI CHỈ CÓ KHOẢNG 6 CĂN NHÀ HOANG VÀ NHỮNG ĐÌA TÔM HOANG. KHI CHÚNG TÔI ĐẾN KHU NÀY QUAY THÌ CẢ CHÚ TƯ THẮNG VÀ CHÚ 6 MIÊN ĐỀU DẶN DÒ CHÚNG TÔI RẤT KỸ VỀ 1 NƠI ĐƯỢC GỌI LÀ "ĐỘNG MỒ CÔI"
    NGHE CHÚ TƯ NÓI NGÀY XƯA KHU ĐÓ PHÙ THUỶ MIÊN NUÔI NGÃI. 1 LẦN SƠ SẨY QUÊN ĐẶT BÙA NGÃI ĐÃ ĂN THỊT 2 PHÙ THUỶ GIỎI NHẤT. HỒI XƯA KHU ĐÓ HAY CÚNG GÀ CHO CÁC PHÙ THUỶ NUÔI NGÃI (GHÊ NHẤT LÀ NGHE NÓI QUĂNG CON GÀ VÀO BỤI NGÃI LÀ CÒN SƯƠNG VÀ CHÚT LÔNG MÁU). SAU KHI CÁC PHÙ THUỶ CHẾT NGÃI HOÀNH HÀNH RẤT KHỦNG KHIẾP. AI ĐI QUA KHÔNG CẨN THẬN SẼ BỊ ĐIÊN HAY MẤT 1 PHẦN CƠ THỂ HỒI NÀO KO BIẾT. VỀ SAU KO AI DÁM QUA LẠI KHU ĐÓ, CÓ 1 LẦN DÂN ĐỊA PHƯƠNG MỜI THẦY SƯ TRỊ MA ĐẾN NHƯNG THẦY ĐÃ ĐIÊN LÊN VÀ CẮN NGƯỜI LUNG TUNG. TỪ ĐÓ CHỖ ĐÓ KO AI DÁM LẠI GẦN
    CHÚ TƯ DẶN RẤT KỸ, NẾU CÓ TIẾNG NGƯỜI LẠ KÊU ĐỪNG TRẢ LỜI. ĐỪNG LẠI QÚA GẦN KHU ĐÓ VÀ ĐỪNG ĐẾN GẦN TRÁI NHÃN ???
    TRỞ VỀ CÂU TRUYỆN. ĐOÀN CHÚNG TÔI ĐẾN ĐÓ QUAY. ĐANG QUAY GIÓ CÁT QÚA MẠNH KHIẾN PHẢI NGỪNG QUAY VÌ SỢ MÁY QUAY CÓ VẤN ĐỀ. KHU ĐỒI CÁT RẤT QUÁI, NẮNG CHANG CHANG NHƯNG CÁT LẠI MÁT LẠNH. GIÓ THỐC LIÊN TỤC.... TÔI NGỒI NGHỈ VÀ NÓI CHUYỆN VỚI CON NHỎ BẠN THÂN VỀ NHỮNG PHÂN ĐOẠN TIẾP THEO. ĐANG NÓI CHUYỆN THẤY THẮNG QUAY PHIM TÊN PHONG CHẠY LẠI KÊU RẰNG MẤY ĐỨA KIA ĐANG LẠI ĐỘNG MỒ CÔI CHƠI... TÔI THÌ TÍNH TÒ MÒ RẤT CAO KHI NGHE VẬY VỘI CHẠY ĐI LIỀN MẶC DÙ RẤT SỢ (NHƯNG NGHE ĐÔNG THÌ SỢ GÌ)...
    NÓI SƠ VỀ "ĐỘNG MỒ CÔI" NÓI LÀ ĐỘNG NHƯNG NÓ LÀ 1 CÁI GIỐNG NHƯ ỐC ĐẢO CÂY CỐI XANH MỨƠT, BẠN THỬ TƯỞNG TƯỢNG NHÌN TỪ XA GIỐNG NHƯ 1 HÒN ĐẢO. NHƯNG XUNG QUANH LÀ CÁT TRẮNG XÓA CÂY CỐI CHẾT KHÔ ĐEN LẠI .."
    TÔI CHẠY ĐI, KHI GẦN ĐẾN NƠI MỚI BIẾT LÀ MÌNH ĐI MỘT MÌNH .... KHI GẦN ĐẾN ĐỘNG MỒ CÔI CÓ 1 NƠI LÀ BÃI MỒ TÓC. CHUYỆN LÀ NHƯ VẬY KHI CÂY CHẾT KHÔ ĐI CÁT Ụ LÊN 1 CỤC RỄ ĐEN LẠI VÀ CONG CONG NHƯ TÓC NGƯỜI, BÃI MỒ NÀY LÀ 1 ĐÁM CÂY NHƯNG NHÌN TỪ XA GIỐNG NHƯ LÀ CHÔN NGƯỜI MÀ ĐỂ LẠI TÓC.. ĐI NGANG KHU ĐÓ GIÓ VẪN RẤT MẠNH. ĐỘNG MỒ CÔI LÀ ĐẦU HƯỚNG GIÓ. KHU MỒ TÓC ĐÓ GHÊ Ở CHỖ LÀ CÓ TIẾNG GIỐNG NHƯ NGƯỜI ĐÀN BÀ KÊU. ĐI ỚN DA GÀ
    MÌNH ĐẾN GẦN ĐỘNG MỒ CÔI. NHÌN KỸ ĐỘNG MỒ CÔI LÀ 1 ỐC ĐẢO LỚN CỠ 100M. ĐẾN ĐÓ RỒI MÌNH MỚI THẤY MÌNH DẠI DỘT, ĐẦU NGỌN GIÓ NHƯNG ĐẾN ĐÓ KHÔNG CÓ 1 NGỌN GIÓ NÀO HẾT, KHÔNG CÓ 1 TIẾNG ****, KO MỘT TIẾNG CÂY RÀO MẶC DÙ NHIỀU CÂY NHÃN VÀ TRÁI NÀO TRÁI NẤY TO LẮM. MÌNH ĐI THỬ 1 VÒNG PHÁT HIỆN RA CÓ 2 KHU VỰC, 1 KHU VỰC LÀNH LẠNH VÀ 1 KHU VỰC NÓNG. MÌNH THỬ NHẢY QUA LẠI THẤY ĐÚNG NHƯ VẬY. VÀ VẪN KHÔNG CÓ GIÓ. MÌNH MỚI MÓC CON 6600 CỦA MÌNH RA TÍNH CHỤP HÌNH THÌ LÚC ĐANG LOAY HOAY CANH CHỤP THÌ MÌNH BỊ TÉ. GIỐNG NHƯ CÓ AI NÍU CHÂN, CON 6600 BỊ VÀO CÁT CHẾT CỨNG NGẮT...
    SỢ DÂNG LÊN CỔ THÌ MÌNH NHÌN KỸ. CHUNG QUANH CÁI ỐC ĐẢO ĐÓ CÓ 1 CÁNH RÃNH GIỐNG NHƯ 1 CON HÀO. CÂY NHÃN TRƠ GIỐC KHÔ RA NHƯNG CÂY CỐI VẪN XANH TƯƠI LUÔN. NHÌN LÊN TÁNG CÂY THÌ THẤY NÓ ĐANG LẮC QUA LẮC LẠI NHƯ CHÀO MÌNH MẶC DÙ... KO 1 MIẾNG GIÓ
    HOẢNG LOẠN MÌNH BẮT ĐẦU THẤY SỢ CHỊU HẾT NỔI. MÌNH ĐI TIẾP (VÌ NÓ TO LÉM) THÌ THẤY TRÊN DỐC ỐC ĐẢO CÓ 1 CÁI HANG. VÀ TRONG CÁI HANG CÓ BÓNG NGƯỜI. SỢ QÚA CHỊU KHÔNG NỔI MÌNH CHẠY NHƯ ĐIÊN. CHẠY ĐẾN BÃI MỒ TÓC MÌNH BỊ NÓ NẮM CHÂN HAY VẤP MÀ TÉ. NGẨN MẶT DẬY THẤY 1 ĐÁM RỄ GIỐNG MÁI TÓC ĐANG BAY BAY TRƯỚC MẮT.. CHẠY CHẠY HOÀI ĐẾN GẦN ĐOÀN MÌNH LAO VÀO ÔM THẰNG BẠN.. MỪNG LÀ MÌNH KHÔNG SAO
    MÌNH CHẤT VẤN NGAY THẰNG BẠN SAO NÓI DỐI MÌNH LÀ ĐOÀN ĐI ? NÓ NÓI LÀ NÓ KO NÓI. THẰNG PHONG NÀY TRƯỚC GIỜ HIỀN NHƯ CỤC BỘT KO NÓI LÁO. VẬY LÀ SAO ? NHỚ LÚC ĐÓ CÓ CON TÂM ĐẠO DIỄN MÌNH QUAY SANG NÓ. NÓ NÓI LÀ THẰNG PHONG VÀO ĐÂU CÓ NÓI GÌ TỰ NHIÊN THẤY ÂU BỎ ĐI KO NÓI 1 LỜI ?
    VẬY LÀ SAO ? RÕ RÀNG MÌNH THẤY THẰNG PHONG NÓI MÀ ? HUHUHU
    VÊ ĐẾN NHÀ CHÚ TƯ. MÌNH MỚI BƯỚC VÀO CHÚ TƯ NHÌN MẶT MÌNH VÀ NÓI. CHẾT THẰNG ÂU MÀY LẠI GẦN ĐỘG MỒ CÔI À ? MÌNH GẬT ĐẦU. CHÚ CHẠY VÀO LẤY RA 1 BÁT TRỨNG GÀ TA TRỘN CÁI GÌ ĐÓ BẮT MÌNH UỐNG
    UỐNG XONG THẤY NGƯỜI NHẸ ĐI HẲN. CHÚ NÓI LÀ MÌNH MAY VÌ KHÔNG CÓ LÀM ĐIỀU XẤU NÊN CHƯA HOÀN TOÀN BỊ NGẢI DỤ NHƯNG LÀ NGƯỜI VÍA NHẸ
    CHÚ CÒN NÓI LÀ TRONG ĐỘNG MỒ CÔI TÍNH ĐẾN GIỜ CHẮC CÒN KHOẢNG 3 HAY 4 NGƯỜI TRONG ĐÓ. NGÃI NUÔI HỌ BẰNG TRÁI NHÃN VÀ ĂN THỊT HỌ TỪ TỪ. CHỜ HỌ LÀNH RỒI ĂN TIẾP... CHƯA ĐẾN KỲ NGƯỜI GIÀ NÊN NÓ KO BẮT MÌNH. NAM MÔ
    THẬT RA TRONG CHUYẾN ĐI MÌNH CÓ THẤY MẤY CHUYỆN KỲ QÚAI MÀ RẢNHPOST TIẾP NHỮNG GÌ LẠ MÌNH GẶP TRONG CHUYẾN ĐI NÀY

CÂU TRUYỆN THỨ 4
    HAI NGÀY TIẾP THEO ĐI QUAY MÀ NGƯỜI CỨ NẶNG NẶNG. CHÚ TƯ THẮNG CÓ NÓI HƠI NGẢI ÁM VÀO TÔI. PHẢI 1 THÁNG MỚI HẾT HƠI. NHƯNG TỪ LÚC BỊ HƠI NGÃI ÁM TÔI CẢM GIÁC ĐƯỢC NHIỀU CHUYỆN KỲ LẠ
    NÓI ĐẾN NHÀ CHÚ TƯ THẮNG. CHÚ LÀ BẠN CỦA THẦY NHÂN. AI TRONG NGHỀ CHẮC BIẾT THẦY NHÂN. CHÚ CHO TỤI SINH VIÊN TỤI TUI Ở NHỜ LÀ MAY MẮN LẮM. NHÀ CHÚ THÌ RỘNG CỰC KỲ, NGUYÊN TẦNG TRÊN CHÚ ĐỂ CHO CHÚNG TÔI, TÂNG TRÊN RẤT RỘNG CHIA LÀM 3 PHẦN. ĐI TỪ CẦU THANG LÊN ĐI THẲNG VÀO LÀ 1 SẢNH ỚN NGUYÊN BÀN THỜ TỔ TIÊN NHÀ CHÚ, TỪ CẦU THANG QOẸO TRÁI QUA LÀ 1 CĂN PHÒNG CÓ KHOẢNG TRỐNG. ĐI TIẾP THÌ RA LANG CANG. CON TRAI NGUYÊN ĐÁM CHÚNG TÔI NẰM CHÈO QUEO NGOÀI KHÚC TRỐNG VÀ LAN CAN CÒN CON GÁI THÌ NGỦ TRONG PHÒNG. CHUYẾN ĐI NÀY VỐN DĨ TRỨƠC KHI TÔI MỚI CHIA TAY BẠN GÁI NÊN KO VUI CÒN TRONG CHUYẾN ĐI LẠI GẶP CHUYỆN XUI NÊN ĐÊM TÔI RẤT KHỎ NGỦ
    SAU KHI ĐÁNH BÀI VẢ THUA 15 VÁN LIÊN TỤC TÔI LEO LÊN TRÊN TẦNG THƯƠNG TỪ LAN CAN. TRÊN ĐÓ RẤT MÁT TỐI. TỪ HỒI CHIA TAY TÔI CÓ THÓI QUEN NHẮN TIN LIÊN TỤC HAY GỌI CHO AI ĐÓ NÓI CHUYỆN ĐỂ CÁM GIÁC KO CÔ ĐƠN
    LEO LÊN TRÊN THẤY CÓ 1 CÁI BÀN BẰNG ĐÁ VÀ 1 BĂNG GHẾ ĐÁ. TÔI LẤY ĐT RA (BỊ VÔ CÁT NHIỀU LÚC Ở ĐỘNG MỒ CÔI. ĐEM VỀ LẤY CÁT RA THÌ MÁY KHỞI ĐỘNG LÊN
    TÔI LẤY ĐT EA NHẮN TIN CHO BẠN GÁI CŨ THÌ PHÁT HIỆN RA MÁY BÁO FULL MEMORIES. KỲ LẠ NHẤT LÀ TÔI CHƯA GẶP LỖI NÀY BAO GIỜ. ĐANG LOAY HOAY THÌ CÓ 1 SỐ LẠ GỌI ĐẾN CHO TÔI. BẮT MÁY THÌ CÚP GỌI LÀI THÌ Ò Í E . CẢM GIÁC RỢN DA GÀ NỔI LÊN NHÌN XUNG QUANH LẠNH LẠNH. TÔI CHỊU KO NỔI MÒ XUỐNG DƯỚI LAN CAN NGỦ CHUNG NGUYÊN ĐÁM.
    MỌI NGƯỜI NGỦ HẾT. TÔI THẤY HÌNH NHƯ TÔI VÀ THỜI GIAN CÓ VẤN ĐỀ, TÔI CẢM THẤY RẤT NHANH NHƯNG ĐÃ 3H SÁNG VÀ KO HỀ BUỒN NGỦ
    NHÌN BẠN BÈ NGỦ SAY NHƯ CHẾT TÔI CÀNG THẤY LẠNH NỮA. XUNG QUANH IM ẮNG. TẠI ĐÂY LÀ VÙNG QUÊ PHAN RÍ NÊN NHÀ CAO TẦNG KO CÓ, TOÀN NHÀ THẤP THẤP TÔI MỚI ĐỨNG TỪ LAN CAN NHÌN XUỐNG XUNG QUANH...
    NHÀ BÊN KIA LÀ 1 NHÀ KIỂU CŨ, TRONG SÂN RỘNG CÓ 1 CÁI CÂY KHÔ. PHÍA XA LÀ BIỂN. KHÔNG KHÍ RẤT LẠNH. TÔI THẤY NHƯ CÓ 1 NGƯỜI ĐANG ĐI LẠI TRONG SÂN VƯỜN NHƯNG KHÔNG RÕ VÌ TỐI WÁ GIỐNG NHƯ NGƯỜI ĐÓ ĐANG NHÌN TÔI. ĐIỆN THOẠI TÔI VANG LÊN. TÔI MỞ ĐT LÊN XEM LÀ TIN NHẮN CỦA 1 SỐ LẠ HOẮC NHẮNC "CÓ PHẢI ÂU ĐÓ KO ?"
    TÔI LOAY HOAY TRẢ LỜI XONG QUAY XANG THÌ NGƯỜI ĐÓ BIẾN MẤT. TÔI LẠI GIƯỜNG NẰM CẠNH 3 THẰNG BẠN CHO ĐỠ SỢ VÀ CHỜ TIN NHẮN.
    TIN NHẮN TIẾP THEO LÀ "TAO ĐÂY" 1 CẢM GIÁC RỢN SÓNG LƯNG..... TÔI NHỚ ĐẾN MINH. TÔI VỘI NHẮN LẠI "MÀY LÀ AI ?" VÀ KO BAO GÌƠ TÔI NHẬN TIN NHẮN TỪ SỐ MÁY ĐÓ NỮA. TÔI NHỚ RÕ SỐ ĐÓ LẮM
    SÁNG HÔM SAU. TÔI DẬY THẤY MỌI NGƯỜI NHƯ MUỐN KHÓC. NHÌN LẠI TÔI NGỦ 1 NGÀY HƠN, CHÚ TƯ THẮNG CHẠY LÊN NHÌN RỒI NÓI TÔI CÓ MANG NGẢI THEO. KHẮP NGƯỜI TÔI NHỨC MỎI, ĐẦU ÓC THÌ QUAY MỒNG MỒNG. CHÚ TƯ THẮNG HỎI TÔI CÓ GÌ TRONG NGƯỜI LÚC RA ĐỘNG MỒ CÔI. TÔI ĐƯA CÁI ĐT RA THÌ CHÚ GIẬT MÌNH KO DÁM CẦM VÀO CÁI ĐT 6600 CỦA TÔI. SAU ĐÓ CHÚ LẤY TRỨNG GÀ LÊN ĐỂ VÀO 1 CÁI CHÉN. ĐỂ ĐT TÔI Ở GẦN CÁI CHEN TRONG 1 CHỖ TỐI. LÁT 30P SAU CHÚ MANG RA TRONG CHÉN CÓ 1 NHÀNH CÂY KHÔ VÀ CHÉN TRỨNG ĐEN ĐI NHIỀU.... CHÚ ĐEM TỎI+ỚT+HÀNH RA TRỘN VÀO CHÉN TRỨNG XONG CHÚ ĐEM PHƠI NẮNG CHO KHÔ HẾT ĐI RỒI ĐEM ĐỐT. CHÚ NÓI NGẢI NÓ DÍNH VÀO. NẾU KO CẨN THẬN NÓ NẢY CÂY RẤT NHANH PHẢI ĐỐT CHO NÓ CHẾT.XONG CHÚ CHO TÔI TẮM VỚI NƯỚC LÁ BƯỞI... CÁI ĐT TÔI DÙNG BÌNH THƯỜNG VÀ NHỮNG TIN NHẮN CÒN NGUYÊN, GỌI THỬ 2 NĂM LÚC NÀO CŨNG Ò Í E
    CÒN 1 CHUYỆN NHỎ Ờ NHÀ CHÚ 6 MIÊN LÀ XONG CHYẾN ĐI KHỦNG KHIẾP CỦA TÔI

Lượm trên mạng. Còn tiếp
    bemalum

Truyện ma có thật Empty Re: Truyện ma có thật

Post  bemalum Fri Oct 09, 2009 5:35 pm

Trơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ơiiiiiiiiiiiii affraid affraid affraid affraid
    Truyện ma j mà đọc hem thấy sợ j hết trơn zị. keke afro
    sheep

Post  sheep Tue Oct 13, 2009 9:47 am

nghe cũng đc mì
    nello_lk
    nello_lk

Post  nello_lk Tue Oct 13, 2009 9:51 am

bemalum wrote:Trơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ơiiiiiiiiiiiii affraid affraid affraid affraid
    doc truyen nay ma co ngui yeu ben canh sao ma so dc ha cung. Nhu tui ne toi doc 1 minh cung thay on on .
    bemalum

Post  bemalum Tue Oct 13, 2009 12:07 pm

nello_lk wrote:
    bemalum wrote:Trơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ơiiiiiiiiiiiii affraid affraid affraid affraid
    doc truyen nay ma co ngui yeu ben canh sao ma so dc ha cung. Nhu tui ne toi doc 1 minh cung thay on on .
    Sao biết tui có người iu bên cạnh? Đoán mò pk
    lucky
    lucky

Post  lucky Tue Oct 13, 2009 2:37 pm

CÂU TRUYỆN THỨ 5
    Chuyện tiếp theo xin được giấu tên các nhân vật. Mình cũng phải là nhân vật chính chỉ tận mắt chứng kiến sự việc. Cái này xuất phát từ truyền thuyết về "Ma đu câY" mà rất nhiều người đã nói đến. Chuyện là như vầy
    Hôm đó là 11h55 gần 12h thì đoàn quay của mình chuyển tới 1 bối cảnh khác để quay (Khu vực này ở Bình Dương) Khu đó rất hoang vắng và có 1 cái cây rất là to. Gần đó có 1 con đường có cây cầu. Mình đi theo lúc đó làm trợ lý cho 1 đoàn phim. Phim gì xin giấu nhé. Khu vực đó nhìn sơ qua thì cũng bình thường không có gì ghê lắm. Nhưng cảm giác rất rợn người khi đến đó. Ở đó có 1 cây Đa rất to và táng cây bị cong rất nhiều. Như bình thường mình sét ánh sáng chuẩn bị. Khi đèn vừa lên cả đoàn giật mình khi nghe 1 tiếng la thất thanh của 1 cậu diễn viên (cậu này 100% là bóng chúa) đang hoảng hồn quay xang cậu ta thì xẹt, 1 cái bóng đèn vàng 1kw bị vỡ nhưng đèn rất nhiều nên mọi khu vực vẫn sáng như bình thường. Mình và cậu phó đạo diễn chạy lại hỏi chuyện gì xảy ra thì ....
    Cậu diễn viên đó khóc như mưa nói trên cây có khoảng 5 người đang nhìn cả đoàn phim. Ai nghe cũng lạnh gáy nhưng ngoài cậu ta không ai nhìn thấy được (mình chỉ cảm giác rất lạnh và trên táng cậy đúng thật như có ánh mắt đang nhìn). Đạo diễn là 1 chú lớn tuổi sau 1 hồi bình tĩnh quyết định quay tiếp. Đoàn khá chậm tiến độ nếu ngừng quay thì chi phí đi quay tiếp lên giá rất cao. Ai cũng lắc đầu kêu cậu ta quay vì không ai nhìn thấy. 1 thằng con trai dù rằng hơi yếu đuối, cậu nhóc khóc vừa khóc vừa nói vừa tả về 5 người đang nhìn mình. Mình ko nhớ lắm cậu ta tả 5 người sao nhưng nhớ có 2 người trung niên 1 cậu con nít mất 1 con mắt, 1 người ko thấy rõ mặt. Mình đau tim qúa mới kêu anh ánh sáng đánh thẳng 1 cây đèn lên nhìn cho kỹ vẫn ko thấy gì. Cậu nhóc nói những người đó đang nhìn cậu với 1 ánh mắt rất dữ tợn.
    Sau 1 hồi suy nghĩ đạo diễn quyết định mời 1 ông thầy sư gần đó đến. Khi đến nơi thầy sư nghe kể liền xám mặt và nói thôi đừng động đến nơi này. Nghe đâu 5 người đó chết từ rất rất lâu không siêu thoát và sống trên cây. Ghê 1 chỗ là trên cây nhìn kỹ có 5 cái táng như 5 cái ghế. Thầy tụng mấy câu kinh thì cậu diễn viên kêu bên cạnh nhà sư có cậu bé chột mắt đang nhìn. Cậu diên viên đó tả chi tiết lắm đến mức ai cũng sợ
    Thầy chịu ko nổi đứng lên bỏ đi luôn hix. Cả đoàn đành off và chuyển xang 1 địa điểm khác quay. Ấn tưỡng 1 lần đi quay đầy đau tim
    GHÊ NHẤT LÚC ĐANG POST BÀI NÀY THÌ TRÊN KÊNH CINEMAX ĐANG CHIẾU PHIM KINH DỊ GHÊ LẮM "RETURN TO THE HUNTED HOUSE" 2H SÁNG RÙI

CÂU TRUYỆN THỨ 6

Chuyện này mình cũng ko phải là nạn nhân nhưng được tận mắt chứng kiến (tuy rằng không hoàn chỉnh) qúa trình xảy ra. Truyện là như vậy. Chị họ của mẹ mình là Bác Thu, Bác có 1 xuởng thi công chuyện làm manơcanh, làm gia công vài và nhuộm ... Chuyện này làm Bác phải đóng cửa cả 1 công xưởng gần 2 năm. Hồi đó bác Thu có làm 1 đợt hàng manơcanh theo mẫu định sẵn cho 1 công ty thời trang. Gần 72 con manơcanh, đến lúc kiểm giao hàng thì có khoảng 5 con không đạt chất lượng (đa phần về kích cỡ) trong đó vô tình có 1 con khá lạ. Bác Thu đem hết 5 con cất vào kho bán lẻ dần. Từ từ 4 con kia cũng ra đi, riêng con thứ 5 ko ai dám mua. Cứ mỗi lần vào cái kho chứa nó thì từ nhân viên đến khác hàng đều rùng mình và phải đi ra liền. Cảm giác như có ai đó đang nhìn mình một cách quái đản. Bác Thu cũng không để ý đến cái kho đó. Bẵng đi gần 1 năm, bác tổng kết năm thì phát hiện ra còn con manơcanh đó
    Xin kể thêm mấy chuyện nhỏ mà bác Thu gặp. Bác là người rất tiết kiệm nên hay cho chị lao công thu gom vải vụn để tăng thêm thu nhậm (1 khoảng rất khá) nhưng từ dạo 7 tháng nay chị lao công than là vải vụn ngày càng ít đi trong khi xưởng dệt lạ tăng lượng sản xuất
    Trở lại chuyện con manơcanh, khi bác và ông trợ lý kiểm kê hàng trong kho thì ông trợ lý buộc miệng kêu "con này trông model ghê" bác bỗng giật mình. Cách đây 1 năm con này được làm theo model mới nhất là mốt tóc ngang vai kiểu búpbê và 1 năm sau nó vẫn mode và dù rằng model giờ là tóc dài duỗi thẳng. Bác nhìn kỹ, mái tóc con búp bê dài ra rất nhiều. Bác bỗng phát hiện ra con mắt của manơcanh như đang đọc được suy nghĩ của bác. Bác lạnh người. Bác quyết định đem con manơcanh này đi huỷ. Khi bác đi ra và mấy anh thợ bước vào ...
    Bác giật mình khi nghe tiếng la, 1 trong những cái máy cắt vải cũ bỗng nhiên hoạt động và cắn nát tay một anh thợ. Bác càng cảm thấy sợ con manơcanh đó hơn... Kỳ này sau khi dọn dẹp tất cả gọn gàng và cẩn thận chính tay bác và thợ khiêng con manơcanh khi tiêu huỷ. Khi bắt đầu gỡ mái tóc mọi người càng ngạc nhiên hơn khi mái tóc dính chặt vào da đầu và tóc có độ mềm và hương thơm thoang thoảng như tóc thật. Ko gỡ được mái tóc mọi người tác đôi con manơcanh ra cũng không được. Chuyện kỳ dị bắt đầu làm mọi người sợ. Bỗng 1 anh thợ la lên, trên tay anh có 1 vết cắt nhìn như dao khi mọi người dở lên thì trên miệng con manơcanh tuy ko rõ nhưng có 1 vệt nhìn như máu rất nhỏ. Mọi người bắt đầu bấn loạn. Bác Thu quyết định cho búa đập nát nó ra. Khi đập nát nó ra bên trong có rất nhiều vải nhưng vụn như cám
    Mọi người tái xanh mặt khi đập nát cái đầu nó thì cặp mắt văng ra như đang nhìn mọi người. và từ hôm đó
    Mọi người trong xưởng bắt đầu thấy ... Đầu tiên là chị lao công thấy 1 người phụ nữ không có con mắt đang ăn vải vun và nhét đầy mòm. Tiếp theo là anh bảo vệ thấy 1 cái manơcanh không đầu đang đi. Anh Nhân lúc đó là người can đảm nhất cũng bệnh liên miên 3 ngày khi thấy cái 1 cái đầu manơcanh đang ráng rướn mà ăn vải. Tiếp theo nhiều người bắt đầu thấy có cái đầu manơcanh 1 cách vô hình trong xưởng. Ghê nhất là Chú Khang 1 lần đang đi thấy có cái đầu manơcanh chú với tay cầm thì bị nó cắn. Vết cắn lở loét phải trị cả 6 tháng mới hết
    1 tháng khủng khiếp ai cũng sợ và tinh thần hoảng loạn... Bác Thu mới kêu mẹ tôi, mẹ tôi có 1 người bạn là Bác Hải, CHUYỆN CUỘC ĐỜI BÁC HẢI CŨNG ĐẦY KỲ DỊ MÁU VÀ CẢ NƯỚC MẮT... CÓ DỊP TÔI SẼ POST. Khi bác Hải đến bác im lặng và lắc đầu. Đây là 1 con manơcanh thành tinh vì nhiều lý do. Khu đất xưởng bác Thu gần 1 khu mộ chính âm khí vả vải vụn nuôi nó. Bác Hải đành chiu thua vì bác chuyên xem số thôi chứ ko diệt ma. nhưng bác Hải có cho bác Thu 1 lời khuyên là cúng nó cho yên chuyện vì trong thời gian bác làm ăn khấm khá cũng do nó toả hương thu hút người ta. Bác Thu lặng người. Bác cúng vái rất lớn và đêm đó do vết thương hay do gì ko biết chú Khang nằm mơ thấy 1 người đàn bà ko mắt đến nói là chỉ đi khi nào có đôi mắt
    Mọi người điên cuồng đổ xô đi kiếm đôi mắt cho nó nhưng ko kiếm ra. Những chuyện kỳ dị trong xưởng bác Thu ngày càng khủng khiếp hơn. Con manơcanh ko ăn vải nữa vì lượng vải vụn có giới hạn. Người ta bắt đầu thấy trong xưởng xuất hiện máu và từng mảng lông mèo hay lông ***. Tôi được thấy trông khá ghê rợn.... Mọi người bắt đầu lo lắng thật sư. Tôi nhớ lúc đó dì tôi đi báo công an, an công an trực đêm đó giờ nghe đâu đã bỏ nghề. Ngày nó mới xuất hiện thì còn thoắt ẩn thoắt hiện, giờ thì càng lúc càng lộng hành. Bà con sống trong tình trạn căng thẳng tột độ nhất là bác Thu. Tôi nhớ tóc bác bạc đi nhiều. Xưởng làm ăn thất bát hẳn và nhân công bắt đầu bỏ việc. Những người dũng cảm thì bắt đầu lơi ý chí ...
    Bác Hải là người cứu tinh. Bác nói rằng trong 1 cuôn sách về tần thuật gia liên cổ có nói về "vật" mà thành "tinh" thì bao giờ sau gáy nó cũng là điểm chí mạng của nó. Đêm đó tôi bị nhà giam không cho đi với bác Thu. Tôi leo rào đi luôn, phần vì tò mò phần vì thương bác qúa. Đêm đó gồm 7 người. Bác Thu, Hải, anh Nhân, tôi và 2 người thợ nữa. Đến chính cái kho đó. À nhắc 1 chuyện nhỏ là sau khi đập nát nó hôm sau ngừơi ta thấy cái đống đó biến mất. Và trong kho suốt ngày cứ nghe tiếng độn lạ. Mà cái kho trở nên khủng khiếp, ban ngày ko ai mở cửa vào được nhưng ban đêm thì của hé mở (mô phật) Khi bước vào. Bác Hải lấy ngay ra 1 bức tượng nhỏ. Bỗng có 1 tiêng rặc rặc nhưng xương người gãy phát ra trong bóng tối. Đang lúc đó thì bác Thu và Hải kêu tôi đi ra vì tôi còn trẻ... Đành ra vậy
    Không biết trong đó xảy ra chuyện gì nhưng sau đêm đó. Gia đình bác Hải xảy ra 1 chuyện thương tâm mà dù khả năng bói toán của bác thuộc hàng cao thủ. Còn bác Thu đóng cửa luôn xưởng dệt may và làm manơcanh, bác Thu không làm ăn nữa mà đi tu... Đêm đó có 1 người chết. Đó là anh Nhân, nghe đâu trong lúc mọi người đang đè con manơcanh ngay tử huyệt nó mà đâm thì không biết do vô tình hay cố tình cái máy cắt vải đã dc niêm phong bỗng hoạt động cắt anh Nhân cho đến chết. Mọi chuyện qúa kinh hoàng. Năm đó Bác thu bị kiện là có góp phần hại chết anh Nhân do gia đình anh làm. Bác Hải nói là cái gì cũng do lỗi lầm của mình trong tiền kiếp và hiện tại gây nên. Những sự cố bình thường bác còn giúp né dc chứ những chuyện như vậy thì không
    Con manơcanh bị đâm ngay tử huyệt sau gáy và bị đốt nhưng bù lại là anh Nhân đã chết, Bác Thu bồi thường 1 số tiền khá lớn sau 4 năm kinh doan phát đạt. Bác không bán và để cái khu nhà kho với mớ tro tàn đó lại và dán bùa lại... Đến giờ cái nhà kho đó vẫn còn và Bác Thu đang tu trên 1 chùa
    Nếu có ai thích mình có thể dẫn ra cái kho đó nhưng tuyệt đối đừng lại gần vì chuyện đã xảy ra lâu ai biết sẽ có gi tiếp theo........ Bác Thu thì đi tu đã được 3 năm, nhưng lâu khi gặp mà vô tình nhắc bác vẫn mất đi bình tĩnh của 1 người tu hành

CÂU TRUYỆN THỨ 7
    Bác Hải là bạn thân của mẹ tôi. Bác sinh ra trong 1 gia đình nho giáo người hoa. Bản thân bác theo lời mẹ tôi từ bé đã học hành rất giỏi và kỳ lạ. Bác hay nói về cái chết và nhân qủa trước mắt. Cuộc đời của bác cũng là 1 minh chứng về luật nhân qủa thiện báo của nhà trời
    Ngày xưa, khi nghe kể câu truyện này tôi hoàn toàn không tin 1 chút nào nhưng có lẽ bây giờ thì khác.
    Bác Hải ở chung xóm với mẹ tôi, sau này khi Bác có gia đình thì là bạn thân nên lâu lâu mẹ cũng hay dẫn gia đình qua nhà bác chơi. Bác có 2 cô con gái rất đẹp. Lúc đó 2 người đều lớn hơn tôi và còn là con nít nên không quan tâm lắm và không để ý
    Chuyện bắt đầu như thế này. Bác Hải càng ngày càng giỏi thông qua việc nghiên cứu về chiêm tinh ngũ hành ... Ban đầu bác nghiên cứu cho vui, dần dần nó ăn vào máu bác. Có 1 lần bác gặp 1 người đàn ông là bạn của ba bác qua chơi. Bác nhìn người đàn ông xong liền nói nếu người đàn ông đó muốn sống thì khi đi về né các ngã tư. May thay người đàn ông này khá mê tín nên đi né các ngã tư
    Hôm sau người đàn ông đó mang qùa đến biếu bác rất hậu hĩ vì ngay ngã tư hôm đó ông ta né xảy ra 1 tai nạn rất kinh khủng và 1 người đàn ông trạc tuồi ông ta chết. Bác Hải nghe xong bàng hoàng kinh khủng. Sau này bác Hải có nói bóng gió với tôi rằng số trời định thì không thay đổi được. Bác hải khuyên ông kia về ăn chay niệm phật vì ông ta trước đây là lính ngụy cải tao về. Hồi còn làm lính đã giết rất nhiều và làm không biết bao nhiêu chuyện xấu
    Từ sau chuyện đó bác Hải khá nổi tiếng. Bác hay được người ta nhờ xem bói. Bác bấm độn tử vi rất hay và giúp nhiều người tránh né tai nạn và chuyện xui. Bàn tay bác bấm độn rất hay
    Nhớ hồi đó bác có xang nhà tôi khi chuẩn bị xây, bác nói về phong Thuỷ trong nhà tôi và bác có hỏi mẹ tôi 1 câu là. Muốn gia đình có tiền hay địa vị. Mẹ tôi đã chọn và đến bây giờ nó hoàn toàn chính xác, mẹ tôi vẫn bất ngờ. Hồi đó bác có coi cho tôi và nói về những nạn kiếp mà đến giờ tôi không biết đã trải qua hết chưa (mô phật)
    Bác Hải giúp nhìêu người thoát chết 1 cách ly kỳ. NHƯNG cái gì đến nó đến
    Con gái lớn bác Hải là chị Ly, năm đó chị Ly yêu 1 người đàn ông và muốn vượt biên cùng người đàn ông đó ra nước ngoài sống. Chị rất thương bác Hải ba chị nhưng tình yêu kia mãnh kiệt 1 cách kỳ lạ. Bác Hải nói về bấm độn và lần đầu tiên trong cuộc đời bác bấm và xem không ra được gì. Bác cúng bái và bấm đi bấm lại đều không ra 1 kết qủa gì hết. Con gái bác vẫn quyết định đi. Bác ngăn cản và gần như van xin vẫn không lay chuyển được chị Thu. Bác quay xang bấm cho người đàn ông đó thì bác nhận được 1 kết qủa là. Người đàn ông đó không phải con người. Bác hoảng hồn nhưng cô con gái bác không tin và mặc kệ những gì bác nói. Bác hoảng sợ thuê người điều tra thân thế người đàn ông. Không 1 bằng chứng nhưng qua những lời kể thì người đàn ông đó đã chết cách đây 3 năm ngay tại 1 ngã tư
    Bác rụng rời. Bác lao vào tìm báo chí tìm tất cả để chứng minh cho cô con gái nhưng có 1 điều khủng khiếp là chỉ có những người hàng xóm những con người nhớ về sự kiện đó và không ai có gì chứng minh đựơc. Bác dùng mọi cách, khóa cửa rồi đánh con gái nhưng con gái bác vẫn điên cuồng lao đi
    Con gái bác vẫn đi. Bác đau xót, năm đó con giấm nhà bác nuôi bỗng chết thúi và sình lên 1 màu đỏ. Gían chuột trong nhà biến mất và nhà bác không 1 bống côn trùng
    Tàu vượt biên năm đó bị lật. Toàn bộ hành khách chết hết. Con gái bác cũng chết nhưng đúng như bác đoán là con gái bác đi 1 mình. Sau này nghe mẹ tôi kể vì mẹ tôi làm bên báo biết 1 chuyện kỳ lạ nhất là con gái bác, khám nghiệm thì chết do không có oxi y như chết đuối nhưng phổ hoàn toàn không có 1 miếng nước
    Từ sau chuyện đó bác Hải cắt 1 ngón tay và không bao giờ xem cho bất kỳ ai. Gìơ bác vẫn còn ở 1 ngôi nhà quận 5. Và rất ít ra ngoài đường và không ai thấy bác. Mẹ tôi cũng ko dc bác cho gặp.. Chuyện này xảy ra hồi tôi còn bé nên giờ nhớ mang máng đựơc như thế

CÂU TRUYỆN THỨ 8:

Nhanh thật, chớp mắt mà đã 2 năm trôi qua. Tôi thẫn thờ đọc cái tin nhắn thằng bạn thân nhắn cho tôi, nó mời đi karaoke mừng nó quen bạn gái được 2 năm. Tôi nằm dài xuống chiếc nệm của mình và thở dài. Chợt nhận ra mình cô đơn biết bao. Lật trong danh sách điện thoại, sự trống trải bao trùm lên con người mềm yếu của tôi, cả một danh sách dài đằng đẳng mà không có ai tôi có thể nhắn kể cả 1 cái tin bâng quơ.. Tôi nằm 1 lúc trong căn phòng yên tĩnh bên ngoài là khoảng không gian đen của màn đêm. Tôi nhớ Hà vô cùng. 2 năm kể từ ngày Hà rời xa tôi và đi theo 1 một người đàn ông đầy danh giá và tiền bạc. 2 năm hơn rồi chứ, thằng bạn tôi có bạn gái ngay sau khi tôi chia tay gần cả mấy tháng, giờ nó đã ỷ niệm 2 năm rồi. Nghĩ mà giật mình và buồn
    Tôi bật dậy khi nhận được 1 tin nhắn yahoo spam của 1 người bạn trên trang wed 6gio.com, nhiều lúc tôi thấy những người bạn đó còn thân thuộc hơn những người bạn cấp 2, cấp 3...với những cái nick luôn sáng đèn 1 cách vô hồn và hờ hững với tôi. Tôi đi spam cho đỡ buồn. Từ ngày vào trang wed 6gio.com này tôi nghiệm spam 1 cách mê mẩn. Lang thang hết từ box mua bán này đến box tám chuyện kia để spam và để 8. Ngoài đi làm và đi học, thời gian của tôi là trên thế giới ảo này chỉ để lang thang. Buồn cho mình nhưng đây là niềm vui duy nhất tôi có được trong sự cô đơn
    Tôi dừng chân ở chính cái box mang tên spam. Tôi đọc thấy có rất nhiều topic liên quan đến tuyển vợ và người yêu, thật buồn cười và dí dỏm. Bỗng nhớ đến mình cũng cô đơn, thế là tôi lọc cọc gõ và tạo 1 topic “tuyển vợ”. Tôi nghĩ đến nhiều trò vui khi người ta vào bình luận. Và hên xui, biết đâu vô tình sẽ quen được 1 người con gái thì sao. Tôi mong chờ topic này sẽ vui như những topic khác. Buồn thay, topic dạng này do qúa nhiều nên không còn trở nên hot nữa. Topic của tôi dần dần trôi vào quên lãng trong sự thờ ơ của mọi người và của cả chính tôi
    Bẵng đi 2 ngày ko vào box spam do bận công việc. Khi rảnh tôi lao vào máy tính và đọc khi gần như là thấm mệt tôi chợt nhớ cái topic tuyển vợ của mình. Tôi vào đó thì thấy có gần 15 cái comment của chỉ 1 cái nick. Đó là 1 cái nick rất xa lạ nhưng hằng ngày và hằng giờ đều vào topic của tôi mà spam hay chính xác hơn là chờ sự trả lời của tôi. Nick đó khi đọc lên tôi có cảm giác nó thân quen và hiền lành. Tôi lạch cạch gõ trả lời những câu hỏi vui của nick đó. Tôi quay đi và tiếp tục lang thang spam trong box điện thoại, box ưa thích của tôi. Chợt, giật mình tôi nhớ đến cái topic kia, F5 tôi nhận được ngay sự trả lời của cái nick đó
    Chúng tôi trò chuyện với nhau rất nhiều, rất hợp gu, từ chuyện lịch sử cho đến phương châm sống trong tình cảm. Tôi xin nick yahoo vì chát trong topic hơi bất tiện. Tôi add nick đó vào thì ngay lập tức tôi nhận được 1 sự từ chối phũ phàng. Cô bé đó nói với tôi chat trước hãy add nick sau vì trong nick của cô chỉ có gia đình và bạn thân. Được, không sao thế là tôi và cô bắt đầu chát
    Lúc đó là 11h. Chúng tôi chát rất lâu về mọi thứ. Về tất cả, bỗng nhiên cô bé hỏi tôi muốn coi hình của cô bé không ? Tất nhiên tôi gật đầu liền vì *** sao từ chối. Cô bé xinh như một thiên thần, nước da trắng hồng, đôi mắt to tròn nhìn lúc nào cũng như muốn khóc, khuôn mặt trái xoan cùng mái tóc dài mà tôi rất thích. Tôi mê mẩn nhìn. Khuôn mặt cô bé cứ như đang cười nói với tôi
    Cô bé dặn tôi rất kỹ. Không được cho ai trên 6gio là tôi đã chat hay đã xem hình cô bé vì cô bé không thích thế. Ừ, tôi nghĩ chắc cũng không có gì đáng mà nói nên tôi đồng ý 1 cách nhanh chóng.
    Tôi lạnh người khi 1 làn gió lạnh thổi qua, bây giờ đã 12h30. Những câu truyện của tôi và cô bé dường nhu không có điểm kết. Tôi thấy gió càng lúc càng mạnh thì tôi tính đứng lên đóng cửa thì... Buzz
    - Cô bé: Anh tính đi đóng cửa à ?
    Gịât mình tôi hỏi liền
    - Tôi: Sao em biết
    - CB: hihi em đoán thế thôi, thấy anh than lạnh nãy giờ
    - Tôi: Em hay qúa đoán ngay chóc
    - CB: Có gì đâu anh, à anh đừng đóng, lạnh chút chat với em mới thấy ấm áp
    - Tôi: Ừ, anh không đóng đâu em
    - CB: Anh dễ thương lắm, thấy ấm chút nào chưa ?
    - Tôi: Hehe ấm hơn rồi chắc do có em quan tâm
    - CB: Anh cứ nói quá à. Anh thấy cô đơn lắm à. Có em, em hy vọng anh sẽ hết cô đơn
    - Tôi: Em thì ko cho anh add nick nữa sao làm anh hết cô đơn được
    - CB: Add nick hay không, không quan trọng . Quan trọng anh có muốn lúc nào em cũng ở cạnh bên anh không ?
    Tôi giật mình, nghĩ vui nên bả miệng đùa cợt
    - Tôi: Được như vậy qúa hạnh phúc cho anh rồi
    - CB: Em sẽ làm điều anh muốn vì em cũng muốn thế. Nhưng anh nhớ là do anh muốn đó nha
    Tôi thấy lành lạnh. Nhưng tôi tiếp tục có phần cợt nhả em
    - Tôi: Anh muốn mà em, anh nhớ những gì anh nói đó
    Cô bé offline ngay lập tức và tôi lạnh người khi cánh cửa sau lưng tôi đập sầm vào tường.....
    Sáng hôm sau, tôi giật mình thức dậy trên bàn vi tính. Tôi giật mình khi thấy có 1 ô yahoo trống không có tên, có toàn lời chát đầy mùi mẫn của chính tôi
    Tôi giật mình có gì đó run sợ, Tôi lao vào box spam bật ngay topic của chính tôi lên. Mọi người đều nghĩ tôi khùng khi trong chính topic tôi nói chuyện một mình. Có 1 cái gì đó lo sợ chợt rợn lên óc tôi. Cô bé đó hình như không tồn tại ?
    Tôi lao vào thằng bạn là Mod trên 6gio. Thằng bạn liền kiểm tra dùm và hoàn toàn ko có chuyện gì lạ xảy ra và topic đó hoàn toàn do 1 mình tôi post. Database ko hề bị gì. Cảm giác hoảng sợ lan tỏa khắp người tôi. Tôi đánh bạo hỏi cái nick cô bé đó cho thằng bạn Mod......
    Nó im lặng và hỏi
    - Mày lấy cái nick này ở đâu ra ?
    - Tao không biết! Nó tự vào chat với tao – tôi trả lờ
    - Không thể nào ...
    Thằng bạn Mod tắt điện thoại và tắt máy luôn.
    Tôi lặng thinh lao vào trang wed 6gio và vào mục tìm kíêm. Tôi đánh cái nick thì nhận được 1 đường link không tiêu đề. Click vào thì nhận được 1 câu khiến tôi tức vô cùng
    “Quyền thành viên của bạn không được vào trang này ...” Mặc dù tôi đã là thành viên cấp 4
    Tôi bấm máy và gọi cho thằng bạn Mod của tôi. Kỳ này nó bắt máy và nói với 1 cái giọng run rẩy. Tao van mày nếu có thấy cái nick đó làm ơn đừng trả lời, mày nghe cho rõ, đừng trả lời.... Xong nó tiếp tục tắt. Tôi gọi liên tục đến cuộc thứ 15 thì nó bắt máy lên và hét vào mặt tôi
    - Con bé đó đã chết rồi ...mày .... Máy tự nhiên mất sóng
    Bỗng tôi nhìn lên cái đồng hồ, trời đã tối từ lúc nào .... Ngoài ban công 1 màu đen ngòm đang bao trùm
    Lúc này là 11h và nick yahoo của cô bé đó hiện lên..... Buzz
    - CB: Anh có đó không ?
    Chợt tôi lạnh người khi nhớ ông tôi nói 1 câu “Lời hứa với ma là lời hứa *** xuẩn nhất, vì nó sẽ mãi mãi theo cái lời hứa đó của con”
    Gío sau lưng tôi thổi lạnh và giường như có ai đó đang đứng sau lưng tôi. Văng vẳng vang lên câu nói “Là do anh muốn đó”
    nello_lk
    nello_lk

Post  nello_lk Tue Oct 13, 2009 11:47 pm

tui so ma lam ..... ma tui doc may truyen nay luc toi o minh nen tui thay lanh ca nguoi ......ghe wa ong dung post nua... chu tui ma co van de gi ong lay dau ra ma den cho Quoc ha....... Sad Sad Sad Sad Sad
    lucky
    lucky

Post  lucky Wed Oct 14, 2009 12:06 am

nello_lk wrote:tui so ma lam ..... ma tui doc may truyen nay luc toi o minh nen tui thay lanh ca nguoi ......ghe wa ong dung post nua... chu tui ma co van de gi ong lay dau ra ma den cho Quoc ha....... Sad Sad Sad Sad Sad

Nếu sợ thì kiếm anh nào đọc chung, sẵn tiện ôm luôn... cho đỡ sợ. Very Happy
    nello_lk
    nello_lk

Post  nello_lk Wed Oct 14, 2009 12:29 am

lucky wrote:
    nello_lk wrote:tui so ma lam ..... ma tui doc may truyen nay luc toi o minh nen tui thay lanh ca nguoi ......ghe wa ong dung post nua... chu tui ma co van de gi ong lay dau ra ma den cho Quoc ha....... Sad Sad Sad Sad Sad

Nếu sợ thì kiếm anh nào đọc chung, sẵn tiện ôm luôn... cho đỡ sợ. Very Happy
    tui kiem ong nao con Q bo dau ..... hay ong wa day lam vat the than cho tui do so di ..... khi nao ve vn co Q thi koi can ong nua.... ok ko ?
    bemalum

Post  bemalum Wed Oct 14, 2009 8:11 am

nello_lk wrote:
    tui kiem ong nao con Q bo dau .....

Ku Quốc cầy nhà ta nghe câu này chắc sướng lắm đây. kaka Basketball
    Lô ơi, đừng tin nó nhé, nó k có nghĩ như Lô đâu. cherry
    lucky
    lucky

Post  lucky Wed Oct 14, 2009 11:15 am

bemalum wrote:
    nello_lk wrote:
    tui kiem ong nao con Q bo dau .....

Ku Quốc cầy nhà ta nghe câu này chắc sướng lắm đây. kaka Basketball
    Lô ơi, đừng tin nó nhé, nó k có nghĩ như Lô đâu. cherry

Thằng này lòng lợn gan heo khó lương lắm, đừng tin nó, kẻo rước khổ vào thân. Lô nhé. affraid

Sponsored content

Post  Sponsored content

Current date/time is Fri May 17, 2024 4:10 am