Xóm Nhà Lá 12/6

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Xóm Nhà Lá 12/6

Naomi
nguoisaohoa
teo811
lucky
tazan
Đào-hoa-đảo
10 posters

Có tiền mua tiên cũng được?

em tên Ga

Có tiền mua tiên cũng được? - Page 2 Empty Re: Có tiền mua tiên cũng được?

Post  em tên Ga Thu Sep 03, 2009 4:41 pm

lucky wrote:
    Đồng ý là là ai vô đây cũng chém gió, nhưng tôi nghĩ cũng có nhiều kiểu chém gió. Cách ga chém gió khiến người khác khó chịu. Đọc qua những bài post của ga tôi có cảm nhận là ga nghĩ mình xếp trên hàng những nick trên forum này một bậc, kiểu như tự cao tự đại ý. (xin lỗi tính tôi nó thẳng thế, ko thích vòng vo).
    Còn không hiểu ga là ai mà có khả năng giáo dục và đãi ngộ với lucky vậy???? confused confused confused

@tarzan: có mâu thuẫn mới có phát triễn. Very Happy

Qua luận điệu của nhân vật Lucky và một thằng khác xoa mông, em nghĩ sự việc sẽ không dừng ở đây và tất nhiên có nguyên nhân không phải từ chính đây (sẽ giải quyết trên bàn nhậu nhá)
    Em thì rất hào hứng với cái kiểu chiến nhau kiểu này, nó sẽ bộc lộ hết mấy chú là những loại người nào, đời, mạng lẫn lộn, công tư xen kẽ là đếch thể tránh.
    Em có cái tật đặc biệt là yêu ghét rõ ràng & mạch lạc, giống kiểu Lục Vân Tiên đánh bớp, một là trở thành "anh minh, thần võ" hai là "cực đoan, nham hiểm". Em lấy ví dụ Lucky đứng trên quan điểm cho rằng em tên Ga tự cao tự đại cho mình trên mấy đại ca 1 bậc thì em xin 1 lời đính chính và 10 lời cảm ơn Lucky đã nâng em lên tầm cao nhưng thực ra chỉ là cái đầu lâu chú nghĩ thoai, em đếch nghĩ thế cho sức mẻ tình đồng chí nên em cũng trình bày đây cho chú hiểu (còn chú không chịu hỉu thì em chả hiểu chú ăn cái giống gì...) Em thích cái cách tranh luận chửi bới mang tính cao trào, rất nền nã, vui vẻ và nhưng sâu cay và dí dỏm. Em nghĩ mấy chú em đều là người hiểu biết, chúng mình chửi nhau như chó không có nghĩa chúng mình coi nhau như chó. Chúng mình đì thằng này thì không có nghĩa là mình không đì cái thằng đang cùng mình đì thằng đó. Chúng mình bênh thằng này không có nghĩa là chúng mình không bênh thằng kia... Như chú nói, có mâu thuẩn thì mới có phát triển bounce

Cuối cùng mong các chú vui vẻ như vừa mới nhậu xong một chầu mà thằng khác nó trả tiền chứ không phải anh em mình. Thế nhá, không nâng cao quan điểm nữa nhá! rabbit

@Tazan: chú nói em sai kiến thức lịch sử thì có 2 khả năng: 1. chú là thằng hóng hót lete chưa nghe đã phán, ngấn! 2. chú chưa phân biệt lịch sử phát triển của XH với cái thuyết tiến hóa của thằng Đácuyn cháu em. Hơn nữa em muốn nói Lucky đingược lại quá trình tiến hóa là vậy, mịa chửi mà cũng giải thích nữa. Rõ khổ silent
    bemalum

Post  bemalum Thu Sep 03, 2009 4:46 pm

Quyền tự do chửi bới đang được mọi người tận dụng hết mức. Pó tay. zô đây đọc riết ròi thấy chán, chỉ toàn chửi nhau, có j hay ho đâu.
    Mà thấy em ten Ga này miệng mồm cũng gúm thiệt, ăn nói giang hồ hết mức. pale
    tazan
    tazan

Post  tazan Thu Sep 03, 2009 4:46 pm

Ha ha vui thế, hôm nào nhậu a em mình chửi nhau tiếp nhá.
    Em tên GÀ sai mà ko chịu nhận ha, cái thuyết tiến hóa Xã hội của chú em la do chú và một bộ phận dân tộc thiểu số nào đó nghĩ ra, làm sao sánh được với cái lý của ông Đắc uynh, em tên Gà đi trước thời đại hả.
    Còn Thèn Lucky, cãi vỡ mồm chứ ko dùng tay chân nhé, chú mày phạm luật a phạt chú mày một chầu càphê ok ko.
    em tên Ga

Post  em tên Ga Thu Sep 03, 2009 4:54 pm

tazan wrote:Ha ha vui thế, hôm nào nhậu a em mình chửi nhau tiếp nhá.
    Em tên GÀ sai mà ko chịu nhận ha, cái thuyết tiến hóa Xã hội của chú em la do chú và một bộ phận dân tộc thiểu số nào đó nghĩ ra, làm sao sánh được với cái lý của ông Đắc uynh, em tên Gà đi trước thời đại hả.
    Còn Thèn Lucky, cãi vỡ mồm chứ ko dùng tay chân nhé, chú mày phạm luật a phạt chú mày một chầu càphê ok ko.
    Chú cứ hô bô bô cái thuyết tiến hóa XH làm sao qua được cái lí của Đác uyn làm em cười lăn bò càng. Chú không biết thì cũng đừng có xung thế chứ lị, người ngoài đọc dzô tưởng chú đang ở sao hỏa keke rabbit
    lucky
    lucky

Post  lucky Thu Sep 03, 2009 5:55 pm

em tên Ga wrote:
    Qua luận điệu của nhân vật Lucky và một thằng khác xoa mông
    nói mày đó tarzan

em tên Ga wrote:
    Em thì rất hào hứng với cái kiểu chiến nhau kiểu này, nó sẽ bộc lộ hết mấy chú là những loại người nào, đời, mạng lẫn lộn, công tư xen kẽ là đếch thể tránh.
    cùng quan điểm
    em tên Ga wrote:
    Em thích cái cách tranh luận chửi bới mang tính cao trào, rất nền nã, vui vẻ và nhưng sâu cay và dí dỏm. Em nghĩ mấy chú em đều là người hiểu biết, chúng mình chửi nhau như chó không có nghĩa chúng mình coi nhau như chó. Chúng mình đì thằng này thì không có nghĩa là mình không đì cái thằng đang cùng mình đì thằng đó. Chúng mình bênh thằng này không có nghĩa là chúng mình không bênh thằng kia
    Có thể tôi hơn quá khi dùng tự cao tự đại khi nói về ga, lộng ngôn có vẻ chính xác hơn. Chú nên nhớ hơn 80% member trên diễn đàn chưa từng tham gia vào một sân chơi ảo nào, nên chưa biết những quy tắc sinh hoạt , chú dùng những từng ngữ đao to búa lớn như vậy rất dễ gây hiểu lầm cho họ, gây chia rẻ nội bộ (điều này đi ngược với mục tiêu chính). Có câu "nhập gia tùy tục", đừng vì cái tôi quá lớn mà đi ngược lại với lợi ích chung của một tập thể.
    em tên Ga

Post  em tên Ga Thu Sep 03, 2009 6:25 pm

lucky wrote:
    Có thể tôi hơn quá khi dùng tự cao tự đại khi nói về ga, lộng ngôn có vẻ chính xác hơn. Chú nên nhớ hơn 80% member trên diễn đàn chưa từng tham gia vào một sân chơi ảo nào, nên chưa biết những quy tắc sinh hoạt , chú dùng những từng ngữ đao to búa lớn như vậy rất dễ gây hiểu lầm cho họ, gây chia rẻ nội bộ (điều này đi ngược với mục tiêu chính). Có câu "nhập gia tùy tục", đừng vì cái tôi quá lớn mà đi ngược lại với lợi ích chung của một tập thể.

EM đang ngắm cái gạch đít của chú, nó làm mất thời gian của em quá!
    Chú lại tiếp tục nâng cao quan điểm nữa roài, em chẳng có máu me show cái myself ở cái chốn xô bồ này. Đôi khi, một sự kiện bề ngoài có vẻ rất bình thường, nhưng bằng nhãn quan tinh tế của một con người từng trải, kiến thức và trí tuệ như chú Lucky sẽ thấy tầng tầng lớp lớp ý nghĩa. Em chả trách chú, có điều em mỏi miệng để thanh minh thanh nga với thằng cứng đầu như chú. Nói chung thì ở sân chơi nào, chốn mạng nào cũng cần những thằng nhiệt tình những thằng hoạt náo viên để thu hút sự chú ý và gây kích động các member, em nói thật là lòng em lúc nào cũng trong trắng coi diễn đàn chỉ như nơi mình gặp gỡ và chửi nhau với bạn bè một cách mê say chứ không có ham hố khẳng định mình hay khinh thường ai Em chỉ cần một vài người bạn tâm đầu ý hợp, chửi ít hiểu nhiều thế là em mừng, còn thì diễn đàn nhiều khi cũng bạc, cũng khó kiếm người tâm giao, thông cảm thì vài ba ngàn người có cũng như không mà thôi. Mỗi người một cách đóng góp, mỗi cây mỗi cảnh chứ chú Lucky, em có cách của em chú có cách của chú. Đã xác đình lên diễn đàn để have fun thì cũng nên take easy mọi thứ, coi như là chuyện vui chứ đừng có thật ảo lẫn lộn rồi cái này quàng cái kia. Toàn là bạn bè chung lớp mà vẫn cứ bị lăn tăn bởi mấy cái vớ vẩn này, em thật, buồn 30 giây cho các chú. rabbit
    lucky
    lucky

Post  lucky Thu Sep 03, 2009 7:47 pm

Ngay từ đầu đã xác định tranh luận để hiểu nhau hơn thôi. Never mind. Very Happy
    Vẫn biết tính cách của mọi người trong thế giới thực và ảo có sự khác biệt. Nhưng ga đã cho tôi một số ngạc nhiên thú vị. Sôi nổi, hòa đồng trong cuộc sống thực. Nhưng mạnh mẽ quyết liệt trong thế giới ảo. affraid

Last edited by lucky on Thu Sep 03, 2009 7:58 pm; edited 1 time in total
    em tên Ga

Post  em tên Ga Thu Sep 03, 2009 7:50 pm

lucky wrote:Never mind. Very Happy

Còn cái chầu kia có care không? Laughing Laughing
    lucky
    lucky

Post  lucky Thu Sep 03, 2009 8:03 pm

em tên Ga wrote:

Sao không care mày. lol! lol!
    em tên Ga

Post  em tên Ga Thu Sep 03, 2009 8:17 pm

lucky wrote:
    em tên Ga wrote:

Sao không care mày. lol! lol!
    Thì ra đúng là người trong mộng của em (hóa ra em không tưởng nhầm keke) Laughing
    tazan
    tazan

Post  tazan Fri Sep 04, 2009 11:41 am

em tên Ga wrote:
    Thì ra đúng là người trong mộng của em (hóa ra em không tưởng nhầm keke) Laughing

Question Zị là sao, cuối cùng đứa nào phải trả tiền cho chầu nhậu cuối tuần đây,kết thúc gì lãng xẹt gị, cả 4rum đang theo dõi trận cầu đỉnh cao giữa mtenGa vs Lucky mà, dang đến hồi gay cấn cămg thẳng tự nhiên cúp điện, chán thế.
    teo811
    teo811

Post  teo811 Fri Sep 04, 2009 12:24 pm

Gà là đứa nào , bắt nấu cháo gà đi bà con
    tazan
    tazan

Post  tazan Fri Sep 04, 2009 5:01 pm

teo811 wrote:Gà là đứa nào , bắt nấu cháo gà đi bà con

Uh đúng đó, bắt nó đem nấu cháo, bộ lòng làm đồ nhắm. Lông nó lấy làm chổi lông gà quét nhà, còn xương quăng cho thèn Lucky gặm. Hix hix trưa ăn ít quá giờ đói bụng đếch chịu nổi.
    lucky
    lucky

Post  lucky Fri Sep 04, 2009 5:04 pm

tazan wrote:
    Uh đúng đó, bắt nó đem nấu cháo, bộ lòng làm đồ nhắm. Lông nó lấy làm chổi lông gà quét nhà, còn xương quăng cho thèn Lucky gặm. Hix hix trưa ăn ít quá giờ đói bụng đếch chịu nổi.

Tao ăn thịt hem ăn xương mày.
    bemalum

Post  bemalum Fri Sep 04, 2009 5:10 pm

lucky wrote:
    tazan wrote:

Tao ăn thịt hem ăn xương mày.

Bị viêm xoang mà ăn thịt em Gà này chắc bệnh nặng thêm zữ lắm, cẩn thận nha mấy anh.
    teo811
    teo811

Post  teo811 Sat Sep 05, 2009 4:30 pm

teo811 wrote:Gà là đứa nào , bắt nấu cháo gà đi bà con

bao cao la ngay hom wa, tui, gari, phudai da lam 6 cap chan Ga, 1/2 ro Ken, ko nho an bao nhieu con Ga nua, met ghe. noi chung la Ga da bi tui an rui,kekeke
    Jenny
    Jenny

Post  Jenny Sun Sep 06, 2009 8:19 pm

hèn chi 2 bữa nay không nghe em gà cục tác gì hết thì ra đã bị pác vặt lông xử đẹp rùi mà pác xử sao không báo cáo anh em ở SG tham gia , pác xấu wa có kèo thơm mà giấu anh em
    afro afro afro
    teo811
    teo811

Post  teo811 Mon Sep 07, 2009 11:00 am

Jenny wrote:hèn chi 2 bữa nay không nghe em gà cục tác gì hết thì ra đã bị pác vặt lông xử đẹp rùi mà pác xử sao không báo cáo anh em ở SG tham gia , pác xấu wa có kèo thơm mà giấu anh em
    afro afro afro

Ai bảo chú hỏng về chi, ráng chịu. tui là tui có mời ae có mặt tại Cam Ranh thui, kekekeke
    em tên Ga

Post  em tên Ga Tue Sep 08, 2009 1:40 pm

teo811 wrote:
    Jenny wrote:hèn chi 2 bữa nay không nghe em gà cục tác gì hết thì ra đã bị pác vặt lông xử đẹp rùi mà pác xử sao không báo cáo anh em ở SG tham gia , pác xấu wa có kèo thơm mà giấu anh em
    afro afro afro

Ai bảo chú hỏng về chi, ráng chịu. tui là tui có mời ae có mặt tại Cam Ranh thui, kekekeke

Anh Tèo ăn nhậu sao hok hú em?
    Naomi
    Naomi

Post  Naomi Mon Nov 02, 2009 3:47 pm

Anh thấy cuộc tranh luận giữa em tên Ga với các thành viên của Xóm nhà lá thể hiện rất rõ bản chất của một cuộc tranh luận trên Internet. Nó có khá đầy đủ các cấp độ tranh luận khi hai phe không đồng ý với nhau, em tên Ga đưa ra các lập luận ABC, các bác khác đưa ra lập luận XYZ, nhưng có quá ít lập luận tập trung vào ý chính của toàn bộ topic "có tiền mua tiên cũng được?" mà chủ yếu là đả kích cá nhân, dè bỉu, xỉ vả và chửi bới lẫn nhau và cuối cùng là dẫn nhau tới quán nhậu Razz Razz Razz

Cuối cùng những cuộc tranh luận thế này sẽ chẳng dẫn đến đâu, bởi những ý kiến duy lý tỉnh táo thường rất ít so với những nhận định cảm tính nóng giận. Và trong những ý kiến duy lý tỉnh táo đó, mỗi người lại nói một kiểu, dựa trên những nhận thức đã có sẵn trong đầu. Em tên Ga cũng mau miệng lắm, vào đây nói chuyện với anh xem nào lol!
    bemalum

Post  bemalum Mon Nov 02, 2009 4:01 pm

Naomi wrote: ....mà chủ yếu là đả kích cá nhân, dè bỉu, xỉ vả và chửi bới lẫn nhau và cuối cùng là dẫn nhau tới quán nhậu Razz Razz Razz

Lần nào cũng zị thui à, từ chủ đề này đá sang chủ đề khác là chuỵên thường mà, anh Naomi chưa thấy quen với cách nói chuyện như zị à?

Naomi wrote: Em tên Ga cũng mau miệng lắm, vào đây nói chuyện với anh xem nào lol!

Mời mọc thấy ớn chưa. kaka. Kết em Ga Xóm này rồi à? Basketball
    em tên Ga

Post  em tên Ga Tue Nov 03, 2009 7:38 am

Naomi wrote:Anh thấy cuộc tranh luận giữa em tên Ga với các thành viên của Xóm nhà lá thể hiện rất rõ bản chất của một cuộc tranh luận trên Internet. Nó có khá đầy đủ các cấp độ tranh luận khi hai phe không đồng ý với nhau, em tên Ga đưa ra các lập luận ABC, các bác khác đưa ra lập luận XYZ
    Cái này Paul Graham gọi là disagreement hierarchy Very Happy Vì sao lại dẫn đến những cuộc quarrel như vậy?
    Em tên Ga nghĩ phần nhiều là do tâm lý bầy đàn (herd mentality). Khi số đông thành viên bày tỏ ý kiến phản bác và tức giận với em tên Ga, những thành viên còn lại, mặc dù không hiểu rõ nội dung tranh luận, sẽ tuân thủ theo ý kiến của số đông. Đừng coi thường tâm lý bầy đàn, nó có những ảnh hưởng rất lớn khi người ta ra quyết định sẽ ủng hộ hay phản đối một vấn đề hoặc một ai đó.

Naomi wrote:Cuối cùng những cuộc tranh luận thế này sẽ chẳng dẫn đến đâu, bởi những ý kiến duy lý tỉnh táo thường rất ít so với những nhận định cảm tính nóng giận. Và trong những ý kiến duy lý tỉnh táo đó, mỗi người lại nói một kiểu, dựa trên những nhận thức đã có sẵn trong đầu. Em tên Ga cũng mau miệng lắm, vào đây nói chuyện với anh xem nào lol!

Diễn đàn nào cũng vậy, với em nó như là một xã hội thu nhỏ, điên có, ngoan có, tri thức, học giả có, thậm chí cả vô học..... Nghĩ vậy nên em chưa bao giờ "ghét" bất kỳ một ai tại diễn đàn cả. Em quan niệm mọi thành phần đều như là những bộ phận trong cơ thể của con người, tất cả các bộ phận có mối quan hệ hữu cơ với nhau, mất đi một thành phần nào cũng "khuyết".
    Có thể Naomi phò không quan niệm lên diễn đàn để giải quyết nhu cầu vui, nếu như vậy thì sẽ đi tạo những niềm vui cuộc sống hiện thực, enjoy bản thân, ect... Anh không cần một trò vui trên môi trường ảo, như thế chẳng khác nào là một hình thức TDZ tư tưởng. Diễn dàn chúng ta có bản sắc riêng và ta phải bảo vệ bản sắc đó (riêng cái 4rum này em ngẫm muốn điên lên mà đếch thể bịa ra một bản sắc nào cho phù hợp Sad ). Trong cuộc sống nhiều lúc anh chán cái sự nghiêm chỉnh, anh chỉ mong một ngày sẽ không phải là 24h để anh có thể khơi dậy những cái "nhố nhăng" của mình. Nhưng cuộc sống vốn khắc nghiệt vậy.... Có lẽ anh chỉ tìm được cảm giác "nhố nhăng" khi tham gia diễn đàn, ở đó có một chút gì đó là thoải mái, nhưng "nhố nhăng" trên nền tư tưởng nghiêm chỉnh thì mới kéo dài được. Naomi phò anh cứ bình tĩnh vừa gặm cỏ vừa nghĩ ngợi xem thế nào nhé? rabbit

Sponsored content

Post  Sponsored content

Current date/time is Tue May 14, 2024 10:15 am