Xóm Nhà Lá 12/6

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Xóm Nhà Lá 12/6

4 posters

Tình bạn cảm động của hai chú chó

lucky
    lucky

Tình bạn cảm động của hai chú chó Empty Tình bạn cảm động của hai chú chó

Post  lucky Mon Oct 19, 2009 11:22 am

Trên con đường đông đúc xe cộ, một con chó không ngừng lay bạn của nó đang nằm bất động rồi chạy quanh cầu cứu mọi người giúp đỡ.
    Con chó bị xe đâm nằm bẹp giữa đường. Một con khác trông rất buồn thảm, dùng mõm và chân lay liên tục mong bạn nó hồi tỉnh. Sau đó, nó chạy quanh ngỏng cổ lên cầu khẩn người qua đường giúp đỡ. Hình ảnh thương tâm này đã được đăng lên nhiều trang Trung Quốc, khiến cư dân mạng chạnh lòng.

Tình bạn cảm động của hai chú chó Ogyzd1255433528

Con chó cố gắng lay bạn tỉnh lại. Ảnh: Pop.Tuy nhiên, theo Tom, nhiều độc giả rất bức xúc vì trước tình cảnh đáng thương của đôi chó, không người đi đường nào dừng lại giúp đỡ chúng. Những chiếc ôtô tránh đường rồi đi mất. Nhiều người đi bộ chỉ đứng nhìn hoặc chạy lại chụp ảnh như một chuyện kỳ khôi.

Tình bạn cảm động của hai chú chó Gudjx1255433528

Con chó không bỏ mặc người bạn đáng thương. Ảnh: Pop.

Tình bạn cảm động của hai chú chó Zleax1255433528

Sau một hồi lay bạn, nó ngỏng cố lên cầu cứu người đi đường giúp đỡ. Ảnh: Pop.

Tình bạn cảm động của hai chú chó Wgvvy1255433528

Nếu là bạn, bạn sẽ làm gì
    bemalum

Tình bạn cảm động của hai chú chó Empty Re: Tình bạn cảm động của hai chú chó

Post  bemalum Mon Oct 19, 2009 4:57 pm

Ẵm con chó cho lên xe hơi và đưa đi cấp cứu. Nếu không thì gọi 911. lol!
    Sau zụ này đề xuất nhà nước thêm số cấp cứu cho thú vật. study
    em tên Ga

Post  em tên Ga Tue Oct 20, 2009 8:31 am

Đúng là tình người kiếp chó, hổ thẹn thay giờ làm kiếp người mà thua một con chó
    bemalum

Post  bemalum Tue Oct 20, 2009 11:19 am

haha, hổ thẹn cái ri, ai cũng zị mà bounce
    em tên Ga

Post  em tên Ga Tue Oct 20, 2009 12:06 pm

bemalum wrote:haha, hổ thẹn cái ri, ai cũng zị mà bounce
    Cho bemalum suy nghĩ và edit lại câu này nha, nó biểu hiện cái nhân sinh quan của bé đới không đùa được đâu
    bemalum

Post  bemalum Tue Oct 20, 2009 12:51 pm

ngữ nguyên quan điểm
    Naomi
    Naomi

Post  Naomi Tue Nov 24, 2009 4:40 pm

Anh có nghe nhầm không đấy bemalum? Sad Cứ theo tinh thần của câu "ai cũng zị mà" nên ít nhất là bé cũng vậy? Câu này xem ra người viết không có ý nhưng đã vô tình làm khó mình drunken
    lucky
    lucky

Post  lucky Tue Nov 24, 2009 9:58 pm

Chà thấy mấy bác nói chuyện nhân sinh quan giữ quá cũng muốn hỏi mấy bác mấy câu đơn giản.

Nếu đặt trong hoàn cảnh mấy bác là những người đi đường trong tình huống này thì có chắc chắn 100% sẽ đưa con chó tội nghiệp đó tới bác sĩ thú y không nhỉ? Và thực sự những người đáng trách trong tình huống trên là ai?

Đối với tôi, tùy vào hoàn cảnh, tôi không dám chắc sẽ can thiệp tới tình huống của hai chú chó này đâu ạh.
    Naomi
    Naomi

Post  Naomi Wed Nov 25, 2009 7:50 am

lucky wrote:Chà thấy mấy bác nói chuyện nhân sinh quan giữ quá cũng muốn hỏi mấy bác mấy câu đơn giản.

Nếu đặt trong hoàn cảnh mấy bác là những người đi đường trong tình huống này thì có chắc chắn 100% sẽ đưa con chó tội nghiệp đó tới bác sĩ thú y không nhỉ? Và thực sự những người đáng trách trong tình huống trên là ai?

Àh, anh hiểu cái chú Lucky muốn nói.
    Nhưng nó không phải trong case này, có người nói rằng họ không hổ thẹn làm kiếp người mà không bằng một con chó và vô cùng tiêu cực khi cho rằng ai cũng vậy hết.
    Nhưng anh không qui chụp, anh đã rất thông cảm để góp ý thẳng thắn và rất chân tình. Đôi khi vội vã anh cũng phát biểu vài câu ngớ ngẫn vậy. Nên anh mong rằng anh đã nghe nhầm hoặc là "xem ra người viết không có ý nhưng đã vô tình làm khó mình" Anh đã xử sự sai và làm các bạn tự ái?
    lucky wrote:Đối với tôi, tùy vào hoàn cảnh, tôi không dám chắc sẽ can thiệp tới tình huống của hai chú chó này đâu ạh
    Chú hay anh không làm điều này không có nghĩa là kiếp này anh với chú làm người mà không có tình và thua một con chó? chú đồng ý không? Cách nhìn một vấn đề thôi, anh muốn nhấn mạnh là qua những gì bemalum đã thể hiện trong forum bấy lâu nay thì anh vẫn nghĩ bemalum rất vô tình đã nghĩ tiêu cực hoặc là câu chữ khiến người ta nghĩ vậy chứ ý bé không hẳn là vậy.
    Tiếp nữa, chúc mấy chú ngày vui và ấm áp. Bên này hơi lạnh rồi. Very Happy
    Naomi
    Naomi

Post  Naomi Wed Nov 25, 2009 7:56 am

em tên Ga wrote:
    Cho bemalum suy nghĩ và edit lại câu này nha, nó biểu hiện cái nhân sinh quan của bé đới không đùa được đâu

Nói nhân sinh quan thì nó to lớn quá, các bạn "sợ" em tên Ga ơi. Em có dám chắc chắn là trước tới giờ em chưa hề phát biểu mấy câu mà sau này nghĩ lại em cho là vô cùng ngớ ngẩn không? rabbit
    bemalum

Post  bemalum Wed Nov 25, 2009 8:13 am

Naomi wrote:
    anh muốn nhấn mạnh là qua những gì bemalum đã thể hiện trong forum bấy lâu nay thì anh vẫn nghĩ bemalum rất vô tình đã nghĩ tiêu cực hoặc là câu chữ khiến người ta nghĩ vậy chứ ý bé không hẳn là vậy.

Cám ơn anh Naomi đã thông cảm và bênh vực cho bé, ngẫm nghĩ lại bữa h bemalum thấy mình đã sai. Đôi khi những ý nghĩ trong đầu vụt qua làm Be không kịp suy nghĩ lại những gì mình đã nói ra. Bemalum nghĩ làm người ai cũng có nhiều lần như vậy.
    Bạn Ga đã nhắc nhở Bemalum suy nghĩ lại, nhưng lúc đó suy nghĩ của Be khác, k sâu tới cái "nhân sinh quan". Thấy mọi người bàn tán giữ quá thì Be xin đính chính. Ý của Be lúc đó cũng như Pác Lucky có nói, giả sử lúc đó mình có mặt ở đó thì có chắc j mình đã chưa con chó đến BV?????
    Sorry mọi người.
    Naomi
    Naomi

Post  Naomi Wed Nov 25, 2009 8:35 am

Chẳng có gì phải sorry hết bé à, anh rất thích cái tinh thần tranh luận của bé rất Wink Từ đầu anh đã nghĩ bé không có ý nói thế đâu, cách diễn đạt của em có vấn đề thôi. Vậy nên tranh luận trong một diễn đàn rất có lợi cho mình. Nó là cơ hội để mình bày tỏ quan điểm (đúng sai gì cũng nói cái đã) và nếu là một diễn đàn mạnh về mặt này thì mình sẽ học hỏi thêm nhiều thứ nữa từ người bạn tranh luận. Tự ái trong tranh luận là tự khép cánh cửa học biết của mình bé có nghĩ vậy không? Bé má lúm? Razz (Chắc là cười có duyên lắm nhỉ Surprised )
    bemalum

Post  bemalum Wed Nov 25, 2009 9:04 am

Naomi wrote: Tự ái trong tranh luận là tự khép cánh cửa học biết của mình bé có nghĩ vậy không? Bé má lúm? Razz (Chắc là cười có duyên lắm nhỉ Surprised )

Em đồng ý với quan điểm này. lol!
    lucky
    lucky

Post  lucky Wed Nov 25, 2009 11:14 am

bemalum wrote:
    Naomi wrote: Tự ái trong tranh luận là tự khép cánh cửa học biết của mình bé có nghĩ vậy không? Bé má lúm? Razz (Chắc là cười có duyên lắm nhỉ Surprised )

Em đồng ý với quan điểm này. lol!

Cười hở mười cái răng chứ duyên cái rì lol! lol! lol!
    bemalum

Post  bemalum Wed Nov 25, 2009 11:41 am

lucky wrote:
    Cười hở mười cái răng chứ duyên cái rì lol! lol! lol!

Theo Lucky cười như thế nào mới gọi là có duyên? Rolling Eyes Rolling Eyes
    em tên Ga

Post  em tên Ga Wed Nov 25, 2009 3:04 pm

Cứ theo cách nó nói thì cười hở ra mà không thấy cái răng nào mới là duyên há há pig
    em tên Ga

Post  em tên Ga Wed Nov 25, 2009 3:48 pm

Naomi đẹp trai khó tả thật. Show thêm vài tấm hình hồi còn ẳm ngửa cho anh em xem đê Surprised
    Naomi wrote:

Nói nhân sinh quan thì nó to lớn quá, các bạn "sợ" em tên Ga ơi. Em có dám chắc chắn là trước tới giờ em chưa hề phát biểu mấy câu mà sau này nghĩ lại em cho là vô cùng ngớ ngẩn không? rabbit

Công nhận đôi khi mình phát biểu linh tinh và vô cùng ngớ ngẩn và vớ vẩn thật, mà vớ vẫn nhất là cái câu mở đầu ở trên áh tongue

Sponsored content

Post  Sponsored content

Current date/time is Sat Apr 27, 2024 2:09 am